Trao quà cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn dịp tết Nguyên Đán Giáp Thìn 2024.
Ngày 14/02/2024 00:00:00
Trao quà cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn dịp tết Nguyên Đán Giáp Thìn 2024.
Ngày 02 tháng 2 năm 2024, Được sự thống nhất của Thường trực Đảng uỷ, HĐND, UBND, MTTQ xã Quảng Hùng đã tổ chức trao quà cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn, thương binh, bệnh binh, gia đình có công với cách mạng dịp tết nguyên đán Giáp Thìn 2024. Đây là món quà nhỏ của cấp uỷ đảng chính quyền các cấp nhưng thể hiện tình cảm sự quan tâm, động viên đối với gia đình có công với cách mạng, thương binh liệt sỹ và gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
Trong dịp tết nguyên đán Giáp Thìn toàn xã đã trao được 127 xuất quà cho thương binh, gia đình liệt sỹ, người có công với cách mạng với số tiền khoảng 114 triệu đồng. Đồng thời trao 249 xuất quà cho các hộ có hoàn cảnh khó khăn với tổng số tiền khoảng 115 triệu đồng đồng.
Đây là hoạt động thưởng xuyên của cấp uỷ chính quyền thể hiện đạo lý Uống nước nhớ nguồn, đồng thời động viên nhân trên địa bàn có một cái tết ấm no, hạnh phúc.
Trong dịp tết nguyên đán Giáp Thìn toàn xã đã trao được 127 xuất quà cho thương binh, gia đình liệt sỹ, người có công với cách mạng với số tiền khoảng 114 triệu đồng. Đồng thời trao 249 xuất quà cho các hộ có hoàn cảnh khó khăn với tổng số tiền khoảng 115 triệu đồng đồng.
Đây là hoạt động thưởng xuyên của cấp uỷ chính quyền thể hiện đạo lý Uống nước nhớ nguồn, đồng thời động viên nhân trên địa bàn có một cái tết ấm no, hạnh phúc.
Một số hình ảnh:
![trao quà 2.jpg](/file/thumb/500/637229460.jpg)
TRao quà tại đơn vị thôn 3
![trao quà 1.jpg](/file/thumb/500/637229461.jpg)
trao quà cho học sinh khó khăn tại trường Tiểu học
![trao quà 3.jpg](/file/thumb/500/637229462.jpg)
Các hộ nhận quà tại hội trường UBND xã
![trao quà 2.jpg](/file/thumb/500/637229460.jpg)
TRao quà tại đơn vị thôn 3
![trao quà 1.jpg](/file/thumb/500/637229461.jpg)
trao quà cho học sinh khó khăn tại trường Tiểu học
![trao quà 3.jpg](/file/thumb/500/637229462.jpg)
Các hộ nhận quà tại hội trường UBND xã
Tin cùng chuyên mục
-
HƯỞNG ỨNG NGÀY GIA ĐÌNH VIỆT NAM (28/6), VÀ THÁNG HÀNH ĐỘNG PHÒNG CHỐNG BẠO LỰC GIA ĐÌNH
28/06/2024 00:00:00 -
Ra mắt mô hình chính quyền thân thiện vì nhân dân phục vụ xã Quảng Hùng.
26/04/2024 00:00:00 -
Giải bóng đá thanh niên xã Quảng Hùng lần thứ II, năm 2024
28/03/2024 00:00:00 -
Xã Quảng Hùng long trọng tổ chức lễ hội truyền thống Trần Triều Lục vị Tướng công năm 2024
25/03/2024 00:00:00
Trao quà cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn dịp tết Nguyên Đán Giáp Thìn 2024.
Đăng lúc: 14/02/2024 00:00:00 (GMT+7)
Trao quà cho các hộ gia đình có hoàn cảnh khó khăn dịp tết Nguyên Đán Giáp Thìn 2024.
Ngày 02 tháng 2 năm 2024, Được sự thống nhất của Thường trực Đảng uỷ, HĐND, UBND, MTTQ xã Quảng Hùng đã tổ chức trao quà cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn, thương binh, bệnh binh, gia đình có công với cách mạng dịp tết nguyên đán Giáp Thìn 2024. Đây là món quà nhỏ của cấp uỷ đảng chính quyền các cấp nhưng thể hiện tình cảm sự quan tâm, động viên đối với gia đình có công với cách mạng, thương binh liệt sỹ và gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
Trong dịp tết nguyên đán Giáp Thìn toàn xã đã trao được 127 xuất quà cho thương binh, gia đình liệt sỹ, người có công với cách mạng với số tiền khoảng 114 triệu đồng. Đồng thời trao 249 xuất quà cho các hộ có hoàn cảnh khó khăn với tổng số tiền khoảng 115 triệu đồng đồng.
Đây là hoạt động thưởng xuyên của cấp uỷ chính quyền thể hiện đạo lý Uống nước nhớ nguồn, đồng thời động viên nhân trên địa bàn có một cái tết ấm no, hạnh phúc.
Trong dịp tết nguyên đán Giáp Thìn toàn xã đã trao được 127 xuất quà cho thương binh, gia đình liệt sỹ, người có công với cách mạng với số tiền khoảng 114 triệu đồng. Đồng thời trao 249 xuất quà cho các hộ có hoàn cảnh khó khăn với tổng số tiền khoảng 115 triệu đồng đồng.
Đây là hoạt động thưởng xuyên của cấp uỷ chính quyền thể hiện đạo lý Uống nước nhớ nguồn, đồng thời động viên nhân trên địa bàn có một cái tết ấm no, hạnh phúc.
Một số hình ảnh:
![trao quà 2.jpg](/file/thumb/500/637229460.jpg)
TRao quà tại đơn vị thôn 3
![trao quà 1.jpg](/file/thumb/500/637229461.jpg)
trao quà cho học sinh khó khăn tại trường Tiểu học
![trao quà 3.jpg](/file/thumb/500/637229462.jpg)
Các hộ nhận quà tại hội trường UBND xã
![trao quà 2.jpg](/file/thumb/500/637229460.jpg)
TRao quà tại đơn vị thôn 3
![trao quà 1.jpg](/file/thumb/500/637229461.jpg)
trao quà cho học sinh khó khăn tại trường Tiểu học
![trao quà 3.jpg](/file/thumb/500/637229462.jpg)
Các hộ nhận quà tại hội trường UBND xã